14.2 C
Brussels
Alhamisi Aprili 11, 2024
MaoniMgogoro wa Elimu nchini Morocco: Wajibu wa Waziri Mkuu Aziz Akhannouch katika...

Mgogoro wa Elimu nchini Morocco: Wajibu wa Waziri Mkuu Aziz Akhannouch Swalini

KANUSHO: Taarifa na maoni yaliyotolewa tena katika makala ni yale ya wale wanaoyaeleza na ni jukumu lao wenyewe. Kuchapishwa katika The European Times haimaanishi kiotomati uidhinishaji wa maoni, lakini haki ya kuueleza.

TAFSIRI ZA KANUSHO: Nakala zote kwenye tovuti hii zimechapishwa kwa Kiingereza. Matoleo yaliyotafsiriwa hufanywa kupitia mchakato wa kiotomatiki unaojulikana kama tafsiri za neva. Ikiwa una shaka, rejelea nakala asili kila wakati. Asante kwa kuelewa.

Lahcen Hammouch
Lahcen Hammouchhttps://www.facebook.com/lahcenhammouch
Lahcen Hammouch ni Mwandishi wa Habari. Mkurugenzi wa Almouwatin TV na Radio. Mwanasosholojia na ULB. Rais wa Jukwaa la Mashirika ya Kiraia ya Afrika kwa ajili ya Demokrasia.

Mgogoro unaoendelea katika sekta ya elimu nchini Morocco unazua wasiwasi kuhusu matokeo mabaya yanayoweza kutokana na usimamizi wa sasa. Baada ya miaka mingi ya kushindwa kwa mfumo wa elimu wa Morocco, imani ya wananchi walio wengi inaonekana kupotea, na hivyo kuzua maswali kuhusu wajibu wa serikali inayoongozwa na Aziz Akhannouch, Waziri Mkuu wa sasa na mfanyabiashara mwenye uhusiano wa mabilionea.

Ripoti, za kimataifa na za kitaifa, zinaendelea kuangazia hali ya kutisha ya elimu nchini Morocco. Kulingana na utafiti wa Benki ya al-Maghrib, kiwango cha kutojua kusoma na kuandika nchini Morocco kinafikia 32.4%, ikionyesha mapungufu yanayoendelea ya mfumo wa elimu. Zaidi ya hayo, 67% ya watoto wa Morocco wanashindwa kujibu swali moja la ufahamu wa kusoma kwa usahihi, na kufichua shida kubwa katika kupata ujuzi wa kimsingi.

Kutokana na hali hii, jukumu la serikali, inayoongozwa na mfanyabiashara na Waziri Mkuu Aziz Akhannouch, linazidi kutia wasiwasi, si haba kwa sababu ya jukumu lake katika kufafanua sera na ugawaji wa bajeti. Takwimu za Wizara ya Elimu ya Kitaifa zinaonyesha kuwa uwiano wa bajeti iliyotengwa kwa ajili ya elimu bado chini ya mapendekezo ya kimataifa, isiyozidi 5.5% ya Pato la Taifa mwaka 2006.

Uhaba wa rasilimali fedha zinazotengwa kwa ajili ya elimu, kama ilivyoangaziwa katika utafiti wa UNESCO, unaonyesha chaguzi za kisiasa ambazo zinaweza kuwa na athari mbaya katika sekta ya elimu. Kama Waziri Mkuu na mhusika mkuu serikalini, jukumu la Aziz Akhannouch na timu yake ya serikali kwa shida ya elimu ni jambo lisilopingika. Maamuzi ya kisiasa, ikiwa ni pamoja na uwekaji serikali kuu na ukosefu wa kuungwa mkono katika maeneo ya vijijini, yanachangia kuzorota kwa tofauti za elimu.

Ni lazima serikali, chini ya uongozi wa Aziz Akhannouch, ichukue sehemu yake ya uwajibikaji wa shida ya elimu kwa kutambua mapungufu yaliyopo na kuchukua hatua madhubuti za kurekebisha mfumo. Hii inahusisha mapitio ya sera za bajeti, mageuzi ya kimuundo na kujitolea kwa elimu bora kwa raia wote wa Morocco. Kwa ufupi, jukumu la serikali kwa mgogoro huu wa kielimu hauwezi kupuuzwa, na hatua kubwa inahitajika ili kuhakikisha mustakabali mzuri wa elimu kwa vijana wa Morocco.

Washambuliaji, wakitaka kufutwa kwa maamuzi yote ya kinidhamu na vikwazo vinavyohusishwa na shughuli zao za kijeshi, wanakataa kabisa sheria hiyo, kwa fomu na maudhui. Wito wao pia ni pamoja na mahitaji makubwa ya malipo ya juu na pensheni. Kwa bahati mbaya, hali hii ina athari mbaya kwa wanafunzi, ambao wanakabiliwa na athari za mzozo huu.

Katika kivuli cha shida hii ya kielimu inayoendelea, jukumu la serikali, lililojumuishwa na Aziz Akhannouch, Waziri Mkuu na mfanyabiashara bilionea, linasisitizwa. Haja ya mageuzi makubwa katika mfumo wa elimu wa Morocco inazidi kuwa muhimu ili kuhakikisha mustakabali mzuri wa elimu kwa vijana wa nchi hiyo.

Serikali na Waziri Mkuu wake Aziz Akhannouch walikuwa wameahidi kuunda nafasi za kazi milioni moja na kuondoa familia milioni kutoka kwa umaskini. Vyama vingi vya serikali pia viliahidi kuongeza mishahara ya walimu hadi dirham 7,500 mwanzoni mwa kazi zao, na ongezeko la karibu dola 300, pamoja na kuongeza mishahara ya wafanyakazi wa sekta ya afya.

Baada ya mfumuko wa nia na ahadi, sasa tunaishi katika ukimya wa wasiwasi, na serikali ambayo haisemi lolote kuhusu vita dhidi ya ufisadi au mageuzi ya kodi.

Imechapishwa awali Almouwatin.com

- Matangazo -

Zaidi kutoka kwa mwandishi

- MAUDHUI YA KIPEKEE -doa_img
- Matangazo -
- Matangazo -
- Matangazo -doa_img
- Matangazo -

Lazima kusoma

Nyaraka za hivi karibuni

- Matangazo -