14.8 C
Brussels
Jumapili, Mei 26, 2024
DiniUislamuMtakatifu Sophia alioga kwa maji ya waridi

Mtakatifu Sophia alioga kwa maji ya waridi

KANUSHO: Taarifa na maoni yaliyotolewa tena katika makala ni yale ya wale wanaoyaeleza na ni jukumu lao wenyewe. Kuchapishwa katika The European Times haimaanishi kiotomati uidhinishaji wa maoni, lakini haki ya kuueleza.

TAFSIRI ZA KANUSHO: Nakala zote kwenye tovuti hii zimechapishwa kwa Kiingereza. Matoleo yaliyotafsiriwa hufanywa kupitia mchakato wa kiotomatiki unaojulikana kama tafsiri za neva. Ikiwa una shaka, rejelea nakala asili kila wakati. Asante kwa kuelewa.

Wakati mwezi mtukufu wa mfungo wa Ramadhani kwa Waislamu unapokaribia, timu za Manispaa ya Fatih huko Istanbul zilifanya shughuli za kusafisha na kuua viini katika msikiti uliogeuzwa wa Hagia Sophia.

Vikundi vya Kurugenzi ya Manispaa ya "Ulinzi na Udhibiti wa Mazingira" walisafisha mambo ya ndani na mazingira ya jengo la kihistoria.

Mazulia yalitolewa utupu, rafu za viatu na sehemu ya ndani ya msikiti ilinyunyiziwa dawa ya kuua viini. Chemchemi za kuosha kiibada "abtest", ua wa msikiti na mraba "St. Sofia” zilioshwa kwa maji ya moto na dawa ya kuua viini.

Baada ya mchakato wa kusafisha ndani na nje ya msikiti ulinyunyizwa na maji ya waridi, njia ya kitamaduni ambayo ilianzia enzi ya Dola ya Ottoman.

Fatih Yildiz, afisa wa manispaa anayehusika na usafishaji, alisema msikiti huo ulisafishwa na timu ya watu 20, akibainisha, "Kazi itaendelea Ramadhani nzima. Maji ya waridi yatanyunyizwa msikitini kila usiku katika mwezi mtukufu. Lengo ni kuweka mazingira safi ya ibada kwa wananchi wanaotembelea msikiti huo.”

“Mahya” kubwa – maandishi mepesi yenye mamia ya balbu kati ya minara yenye maandishi “La ilaha illallah” (“Hakuna Mungu ila Allah”) yalitundikwa kati ya minara ya Msikiti Mkuu wa Hagia Sophia.

Tamaduni ya karne nyingi ya Mahya, ambayo hupamba misikiti wakati wa mwezi mtukufu wa Kiislamu wa Ramadhani, ilianza kutundikwa katika misikiti huko Istanbul kuanzia Jumatatu.

Kahraman Yildiz, bwana wa Mahya, alisema: “Herufi kubwa zaidi ziko katika msikiti wa Hagia Sophia. Ni vigumu, lakini inafaa jitihada, kwa sababu maandishi yanaweza kusomwa kutoka makumi ya mita mbali. Kwa kweli ni ufundi na ni mgumu, ni kazi ngumu, lakini inaonekana mrembo sana kimuonekano.”

Hagia Sophia ilijengwa mwaka 532. Ilitumika kama kanisa kwa miaka 916. Ilibadilishwa kuwa msikiti mnamo 1453 baada ya kutekwa kwa Istanbul.

Baada ya kuanzishwa kwa Jamhuri ya Uturuki, jengo hilo la kihistoria lilikuwa jumba la makumbusho kwa miaka 86, lakini mnamo Julai 24, 2020, kwa uamuzi wa Rais Erdogan, lilifunguliwa rasmi kwa ajili ya ibada chini ya jina la Hagia Sophia Grand Mosque.

Mnamo 1985, Hagia Sophia alijumuishwa kwenye Orodha ya Urithi wa Dunia wa UNESCO.

Hagia Sophia pia ni kati ya maeneo maarufu ya watalii nchini Uturuki na inabaki wazi kwa wageni wa ndani na nje.

Watalii hulipa ada ya euro 25 kwa kutembelea Hagia Sophia Picha ya Kielelezo na Meruyert Gonullu: https://www.pexels.com/photo/medieval-mosque-in-istanbul-city-6152260/

- Matangazo -

Zaidi kutoka kwa mwandishi

- MAUDHUI YA KIPEKEE -doa_img
- Matangazo -
- Matangazo -
- Matangazo -doa_img
- Matangazo -

Lazima kusoma

Nyaraka za hivi karibuni

- Matangazo -