21.8 C
Brussels
Jumapili, Julai 14, 2024
afyaShirika la Afya Ulimwenguni linaruhusu dawa za majaribio kutumika

Shirika la Afya Ulimwenguni linaruhusu dawa za majaribio kutumika

KANUSHO: Taarifa na maoni yaliyotolewa tena katika makala ni yale ya wale wanaoyaeleza na ni jukumu lao wenyewe. Kuchapishwa katika The European Times haimaanishi kiotomati uidhinishaji wa maoni, lakini haki ya kuueleza.

TAFSIRI ZA KANUSHO: Nakala zote kwenye tovuti hii zimechapishwa kwa Kiingereza. Matoleo yaliyotafsiriwa hufanywa kupitia mchakato wa kiotomatiki unaojulikana kama tafsiri za neva. Ikiwa una shaka, rejelea nakala asili kila wakati. Asante kwa kuelewa.

Gabriel Carrion Lopez
Gabriel Carrion Lopezhttps://www.amazon.es/s?k=Gabriel+Carrion+Lopez
Gabriel Carrión López: Jumilla, Murcia (SPAIN), 1962. Mwandishi, mwandishi wa hati na mtengenezaji wa filamu. Amefanya kazi kama mwandishi wa habari za uchunguzi tangu 1985 katika vyombo vya habari, redio na televisheni. Mtaalamu wa madhehebu na harakati mpya za kidini, amechapisha vitabu viwili vya kundi la kigaidi la ETA. Anashirikiana na vyombo vya habari vya bure na hutoa mihadhara juu ya masomo tofauti.

Mara kwa mara mtu hupata kifungua kinywa na baadhi ya habari za kimataifa zilizochapishwa na vyombo vya habari vya kila aina, za zile zinazovutia mtu. Katika visa vingine mimi huzisoma na kuziweka kando, na zingine huwa sehemu yake kumbukumbu yangu ya karatasi zilizosahaulika, aina ya kurasa za gazeti zilizosahaulika katika masanduku, ambayo mara kwa mara hupita kwenye maisha bora. Wanakusanya vumbi, kuchukua nafasi na kadiri miaka inavyosonga mbele wanaibua maoni kati ya watu wanaokuzunguka: ...Hakika ikiwa mwanasaikolojia angeona chumba chako cha kazi, hatasita kukugundua kuwa na ugonjwa wa Diogenes., hata nimesikia hivyo kutoka kwa marafiki na familia. Hakika Diogenes huyu aliweka vitu vingi sana hata akatoka nje ya udhibiti. Hii sio kesi yangu.

Bila shaka, mara kwa mara, katika utafutaji wangu wa kibinafsi wa nafasi zaidi, mimi hushambulia masanduku hayo, vyombo vya habari na wengi wao, baada ya mapitio ya busara, huenda kuchukua nafasi ambayo historia inawapa kwenye chombo cha karatasi. Walakini, nyakati zingine kichwa cha habari ambacho tayari kimesahaulika kinarudi kunikumbusha tena kwa nini niliihifadhi. Katika kesi hii kichwa cha habari kwa safu katika gazeti El País la Agosti 13, 2014 (miaka 10 iliyopita) WHO (Shirika la Afya Ulimwenguni) linakubali matumizi ya dawa za majaribio. Kujikinga na idhini ya kamati ya maadili ya shirika moja (Juan Palomo, yo me lo guiso, yo me lo como - msemo wa kawaida wa Kihispania, unaomaanisha kwamba mtu hufanya kila kitu bila ruhusa ya mtu mwingine yeyote) waliidhinisha wakati huo matumizi ya matibabu ya majaribio kwa waathiriwa wa mlipuko wa Ebola ambao ulikuwa ukitokea wakati huo huko Afrika Magharibi, bila kudhibitisha ufanisi wao hata kidogo. Ili kuhalalisha matibabu haya, Naibu Mkurugenzi wa Mifumo ya Afya wa WHO wakati huo alisema kuwa matibabu mengine ya hapo awali hayakufanya kazi na kwa hivyo ... sio tu ya kimaadili, bali ni sharti la kimaadili.

Taarifa ya WHO haikurejelea, kwa mujibu wa nakala yenyewe, kwenye seramu ya majaribio ambayo ilikuwa imeidhinishwa kutumika kwa nguruwe wa binadamu, lakini kwamba vigezo fulani vya maadili vinapaswa kuzingatiwa, ikiwa ni pamoja na uwazi kuhusu asili ya dawa.Ni uwazi gani unaweza kuwa, wakati hali ya matokeo yake haijulikani? Ah! Madaktari hawa) Bila shaka pia kulikuwa na msisitizo juu ya heshima kwa mtu binafsi, utu na ushiriki wa jamii na, nilisahau, ridhaa. Ingawa kama unaishi Afrika Magharibi, mojawapo ya maeneo yenye huzuni zaidi duniani, ambako huna chochote cha kuishi, chochote wale wanaosimamia kibanda cha "mganga wa kienyeji" watakuambia utakuwa sawa nao. Kuna tofauti gani kati ya kufa kwa Ebola, utapiamlo au ugonjwa mwingine wowote ambao haujatayarishwa au kutumika kama panya wa maabara kwa makampuni makubwa ya dawa, ikiwa ni pamoja na himaya ya walinzi wa afya ya uongo iliyopewa jina lisilofaa WHO?

Zaidi ya hayo, katika nakala hiyo hiyo ilithibitishwa kuwa WHO ilitoa idhini ya matumizi ya dawa fulani za majaribio kwa wanadamu hao barani Afrika, baada ya msemaji, wiki moja mapema kushauri dhidi ya matumizi ya bidhaa yoyote ... kupitia mchakato wa kawaida wa leseni na upimaji wa matibabu.

Kwa kweli sitaingia katika somo hili kwa kina hapa, lakini endelea na kusema kwamba kitabu kinaweza kuandikwa juu ya somo hilo. Ikiwa unayo wakati na fursa, nakushauri uweke kifungu kinachotumika kama kichwa cha habari cha nakala hii ya maoni: WHO inaruhusu dawa za majaribio kutumika, bila kujali lugha yako, na utaona jinsi maelfu ya maingizo juu ya mada hii yatatokea. . Janga la COVID 19 lenyewe, ambalo halikuwa janga na halikuiingiza dunia katika mwisho wa kutisha wa nyakati, bila shaka ilikuwa moja ya miradi ya mwisho ya WHO na kampuni kubwa za dawa juu ya jinsi ya kutumia dawa za majaribio kwa wanadamu, na tofauti kwamba katika tukio hili zilitumika kwa wale ambao wangeweza kuzilipia, na kutajirisha tasnia kwa njia ya aibu na ya kuchukiza. Serikali zilitudanganya, baadhi ya marais walizungumza waziwazi na kamati za wataalamu ambazo hazipo (kama ilivyokuwa Uhispania), walizungumza uwazi na maadili, walitutumia kwa kutuita wajinga na kutunyooshea kidole ikiwa hatukubaliani. na nadharia zao. Vikomo vyote vilipitwa. Waliteka nyara demokrasia na uhuru na kututia mkazo usio wa lazima ambao tulitoka, na baadaye kutufafanua kwa ujumla kuwa wagonjwa wa akili.

Siku moja ninafikiria kwamba ukweli utalazimika kufichuliwa au angalau kuendelea kuchapisha nyenzo ambapo tunaweza kusoma kati ya mistari ya jinsi tulivyolaghaiwa, kwa ushirikiano wa WHO, ambayo kama katika hafla zilizopita, wiki moja kabla ya kutangaza. janga la COVID-19 huko Uropa, lilitangaza kwamba hakuna chochote kitakachotokea.

Ni nini kinaweza kutokea katika wiki kwa mabadiliko hayo makubwa ya maoni, na hata zaidi katika shirika ambalo, eti, lina wajibu wa kutuangalia sisi sote?

Wakati mwingine mikato, ingawa imejaa vumbi, mara nyingi ni muhimu kuturudishia kiwango cha chini cha uadilifu wa kibinafsi ambao tulichukuliwa kwa miaka kadhaa na ambao bado haujarudishwa kwetu, wakati sasa tunajua kuwa kuna. zilikuwa chanjo ambazo zimezalisha matatizo makubwa ya afya na baadhi ya vifo. Ndio, kwa faida kubwa zaidi. Ninatarajia, bila shaka, fidia ya mamilioni ya dola kwa wale ambao wameachwa na matokeo ya maisha yote au kwa jamaa za wale ambao maisha yao yamechukuliwa.

Kwa njia, ninaacha swali hewani: kwa nini mnamo 2014 hatukuwa na chanjo dhidi ya Ebola? Chanjo inayodhaniwa ilipewa hati miliki mnamo 2019, rVSV-ZEBOV, huko USA, ikiwa tunazingatia kuwa ugonjwa huo uligunduliwa mnamo 1976 katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa nini ilichukua miaka 43 kupata matokeo?

- Matangazo -

Zaidi kutoka kwa mwandishi

- MAUDHUI YA KIPEKEE -doa_img
- Matangazo -
- Matangazo -
- Matangazo -doa_img
- Matangazo -

Lazima kusoma

Nyaraka za hivi karibuni

- Matangazo -