21.2 C
Brussels
Jumapili, Julai 14, 2024
AfricaWatoto Albino: Ushirikina barani Afrika

Watoto Albino: Ushirikina barani Afrika

KANUSHO: Taarifa na maoni yaliyotolewa tena katika makala ni yale ya wale wanaoyaeleza na ni jukumu lao wenyewe. Kuchapishwa katika The European Times haimaanishi kiotomati uidhinishaji wa maoni, lakini haki ya kuueleza.

TAFSIRI ZA KANUSHO: Nakala zote kwenye tovuti hii zimechapishwa kwa Kiingereza. Matoleo yaliyotafsiriwa hufanywa kupitia mchakato wa kiotomatiki unaojulikana kama tafsiri za neva. Ikiwa una shaka, rejelea nakala asili kila wakati. Asante kwa kuelewa.

Gabriel Carrion Lopez
Gabriel Carrion Lopezhttps://www.amazon.es/s?k=Gabriel+Carrion+Lopez
Gabriel Carrión López: Jumilla, Murcia (SPAIN), 1962. Mwandishi, mwandishi wa hati na mtengenezaji wa filamu. Amefanya kazi kama mwandishi wa habari za uchunguzi tangu 1985 katika vyombo vya habari, redio na televisheni. Mtaalamu wa madhehebu na harakati mpya za kidini, amechapisha vitabu viwili vya kundi la kigaidi la ETA. Anashirikiana na vyombo vya habari vya bure na hutoa mihadhara juu ya masomo tofauti.

Kuwa mtoto albino barani Afrika ni kama kubeba jiwe la kaburi la kudumu mabegani mwako. Wanapozaliwa, kwa kawaida, mara nyingi hukataliwa, kwa wengine huuzwa kwa wale wanaowaua na kubadilishana mabaki yao. Kwa wengine, mbaya zaidi, wanafugwa kama mbwa hadi wanakua na katika umri mdogo wanauawa na kukatwa vipande vipande ili kuuza kila kitu kutoka kwa nywele hadi sehemu zao za siri kama aphrodisiacs. Watoto wenye ualbino barani Afrika wana thamani ya uzito wao katika dhahabu.

Wakati Ulaya inazungumza kuhusu mageuzi, kuhusu Ajenda 2030, kuhusu maadili, tunasahau matibabu ambayo mamilioni ya watu duniani kote hupokea. Wanawake wanaondolewa kwenye mafunzo ya kitaaluma, wanakabiliwa na ndoa za kufedhehesha, na kufichwa nyuma ya nguo za kawaida zaidi za Zama za Kati kuliko karne ya ishirini na moja. Sisi Wazungu na Waamerika tunajisikia kuwajibika kuandamana, kubuni mauaji ya kimbari yasiyokuwepo au tunajifurahisha kwa kuimarisha imani zinazotuzuia kukaribia giza linalotawala katika machafuko ya Afrika nyeusi. Tunafunga chakula na kuwaacha wengine watufanyie kazi chafu. Kama mshairi angesema: waache wengine wazungumze juu ya serikali ya ulimwengu na ufalme wake, wakati siagi na mkate laini hutawala siku zangu. Lakini kuna masuala ambayo hayawezi kupuuzwa na ya watoto albino (wamelaaniwa) wa Afrika ni mojawapo.

Wakati mtoto albino amezaliwa, inabidi akubaliwe na familia. Ikiwa sivyo, maisha yao yatakuwa mafupi sana. Kukubalika huku ndio njia pekee wanayopaswa kuishi. Katika maeneo kama vile Sierra Leone na nchi zinazoizunguka ambako imani za kichawi na ushirikina huenea, kutambuliwa na familia kunamaanisha kwamba mtoto na mazingira yake wote wanachukuliwa kuwa wana dhiki. Hakatazwi, bali anatengwa.

The zeru au asiyeonekana kama wanavyoitwa katika Lugha ya Kiswahili, kwa kawaida hunyongwa wakati wa kuzaliwa, na hata kuzikwa mbali na kijiji ili mabaki yao yapumzike kwa amani. Makaburi yao hayajawekwa alama ili yasichafuliwe na familia iwasahau. Kuna imani iliyoenea miongoni mwa watu wengi wa Kiafrika kwamba wao ni jinxes, viumbe ambao wakiishi wataleta bahati mbaya kwa watu. Hata hivyo, wakifa, mambo hubadilika. Katika nakala ya Aprili 2009, kwenye jarida la XL Semana, in Hispania, kulingana na ushuhuda wa mmoja wa watoto hawa, ambaye alifika kwenye pwani ya Mediterania kwa mashua, aitwaye Moszy, yafuatayo yanaweza kusomwa:

… Anasema hataki kurejea nchini mwake kwa sababu anaogopa kuuawa na kuliwa katika mila ya uchawi. Kabla hajafa, mikono na miguu yake ingekatwa kwa mapanga. Kwa damu yao, wachawi wangetengeneza mchuzi unaoitwa muti. Kwa vidole vya mikono yake hirizi. Pamoja na sehemu zake za siri dawa ya ngono yenye ufanisi kama Viagra. Kila mfupa wake una thamani ya uzito wake katika dhahabu. Kila phalanx ina uwezo wa kutumika kutengeneza mkufu…

Yote hapo juu ni kweli. Kiasi kikubwa cha pesa hulipwa kwa mabaki haya. Mnamo 2009, mfupa unaweza kugharimu hadi dola 1,500. Hebu fikiria sasa. Kwa karne nyingi albino, kama Wayahudi, wameangamizwa katika mauaji ya halaiki ya polepole. Baadhi ya wa zamani wanaendelea kuwa lishe ya mizinga, wengine wanajaribu kujilinda kutoka kwa ulimwengu wote unaowalaani kwa kujaribu kuishi kwa amani. Imani zilizolaaniwa, mawazo potofu, mwishowe yanatawala katika ulimwengu wa utandawazi ambapo hofu inatawala.

Takwimu za wakati huo ni za kushangaza (2009): nchini Tanzania pekee, 41 wametekwa nyara na kuuawa katika mwaka uliopita. Wengine 10 nchini Burundi. Saba nchini Mali nchini Kamerun… Na hivyo nchi baada ya nchi takwimu inaongezeka bila huruma.

Salif Keita, mwanamuziki mashuhuri wa albino aliyezaliwa nchini Mali, ambaye muziki wake bado unasikika, alizaliwa mwaka wa 1949 huko Djoliba, katikati-kusini-magharibi mwa Sudan ya Ufaransa wakati huo. Anazingatiwa sauti ya dhahabu wa Afrika na aliepuka kuuawa kwa sababu alikuwa mzao wa moja kwa moja wa Mfalme Sundiata Keita (1190-1255) ambaye alikuwa mwanzilishi wa Milki ya Mali. Hata hivyo, anakiri katika mahojiano yote ambayo mhusika anajitokeza, kwamba aliepuka kifo kutokana na ukoo wake, lakini kwamba alikataliwa na familia na kufichwa na jamii kwa sababu alichukuliwa kuwa jinx katika utamaduni wa Mandingo. Anahakikisha kwamba maalbino wanaendelea kutolewa kafara leo na kwa ujumla wakati katika nchi yoyote ambayo imani hizo mbaya na za kishirikina zimeenea, watoto hao wanatekwa nyara na kutolewa kafara pamoja nao ili kupata matokeo bora katika uchaguzi. Kwa ujumla Keita mwenyewe anakiri kuwa nchini kwake hata leo wakienda hospitali madaktari huwa hawana kawaida ya kuwagusa endapo watapata bahati mbaya.

Mnamo 2023, mwaka mmoja uliopita, katika gazeti la La República (1) moja ya vichwa vya habari vyake inaweza kusomwa: Kuishi kwa hofu: watoto na watu wazima albino barani Afrika wanauawa kwa biashara ya viungo. Zaidi ya miaka 24 imepita tangu kumbukumbu katika kifungu kilichopita (2009) hadi hii na kila kitu kinabaki sawa. Lakini jambo baya zaidi ni kwamba hakuna sheria inayosimamia suala hili. Kuanzia Interpol, hadi Brussels, na serikali tofauti kwa miaka mingi, hakuna anayeonekana kuchukua hatua kwa ufanisi. Wachawi waliofanya vitendo hivi wamekamatwa, lakini mara nyingi wamelazimika kuachiliwa, kwa sababu hakuna mtu ambaye angetoa ushahidi dhidi yao. Ulaya kunawa mikono juu yake na hili si suala ambalo linaonekana kuwa na manufaa kwa Mahakama ya Jinai huko The Hague, hata kama ni mauaji ya kimbari kamili.

Katika utangulizi wa gazeti hilohilo lililopita ilielezwa: Mfupa mmoja wa albino unaweza kuwa na thamani ya takriban euro 1,000 kwenye soko la biashara nyeusi. Ripoti ya hivi majuzi ya Umoja wa Mataifa inasema kwamba "seti kamili" hufikia hadi 60,000 euro Tunajua haswa nini maana ya euro 1,000 au euro 60,000 katika hali ambayo haipo. uchumi wa eneo hilo la dunia. Kwa nini kuna ripoti ya Umoja wa Mataifa ya 2023 na hakuna kinachofanyika kuhusu hilo? Nani ananunua hirizi hizi? Kwa nini wote muuzaji na mnunuzi si kuteswa katika njia halisi?

Mwishowe, ni soko chafu la usafirishaji haramu wa mabaki ya binadamu ambalo linaendeleza mauaji ya halaiki ambayo yamekuwa yakitekelezwa katika eneo moja la ulimwengu kwa mamia ya miaka. Lakini ni nani anayejali, mwisho wa siku haitoshi kwa kipindi cha ukweli cha televisheni, na usambazaji wake haungechangia chochote kwa vyombo vya habari vyema. Jamii kwa ujumla na yetu, ile ya ustawi zaidi, ina vitovu vingi sana vya kujitazama, huku tukiendelea.  kupigana" kwa haki za binadamu katika dunia. Lakini ni kweli kupigana? Nashangaa, au ni propaganda tu.          

Rejea LaRepublica.PE hapa 

- Matangazo -

Zaidi kutoka kwa mwandishi

- MAUDHUI YA KIPEKEE -doa_img
- Matangazo -
- Matangazo -
- Matangazo -doa_img
- Matangazo -

Lazima kusoma

Nyaraka za hivi karibuni

- Matangazo -