19.4 C
Brussels
Alhamis, May 9, 2024
BooksAn ƙaddamar da sabon littafi akan Euthanasia da Secularism

An ƙaddamar da sabon littafi akan Euthanasia da Secularism

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Newsdesk
Newsdeskhttps://europeantimes.news
The European Times Labarai na nufin ɗaukar labarai masu mahimmanci don ƙara wayar da kan jama'a a duk faɗin Turai.

Euthanasia da Secularism - kowace shekara, Derecho y Religión (Doka da Addini) suna nazarin wasu takamaiman batutuwan da suka shafi bayyanar addini a zahiri, ta fuskar shari'a.

Kowane juzu'i ya ƙunshi ayyukan koyarwa na musamman, tare da editan da ke da alhakin zabar marubutan da ke da alhakin haɓaka abubuwan ciki.

Delta Publicaciones ne suka buga tare da haɗin gwiwar Cibiyar Metodológico de Derecho Eclesiástico del Estado (IMDEE)Cibiyar Nazarin Hanyar Nazarin Dokar Jiha), yana da mahimmanci ga malaman fikihu na jami'a kuma yana da sana'a don halartar kasa da kasa, wanda shine dalilin da ya sa harsunan da ake buga shi su ne Mutanen Espanya da Turanci.

Kundin na XVII, wanda aka buga wannan 2022, yana da matsala mai cike da cece-kuce da kuma abubuwan da ke tattare da su tare da wasu hakkoki da 'yanci, wannan shine Euthanasia da zaman lafiya, kuma Farfesa Santiago Cañamares Arribas (UCM), Farfesa Salvador Pérez Álvarez (UNED) ne ya daidaita shi. da Farfesa Marcos González Sánchez (UAM).

Sharhin Doka da Addini "Euthanasia and Secularism", vol. XVII, 2022

Wannan juzu'in 2022 na Doka da Addini Bita na nazarin ka'idojin euthanasia a kasashe daban-daban. Amincewa da dokokin euthanasia ya yi daidai da ra'ayin kasa mai tsaka-tsakin akida a cikin al'amuran addini, amma yana haifar da matsalolin ɗabi'a a cikin al'umma.

Takardun da ke cikin wannan kundin sun yi nazarin tasirin waɗannan dokoki kan ƙwararrun kiwon lafiya da ke da hannu kai tsaye wajen ba da taimako wajen mutuwa ta hanyar ayyukan euthanasia. Ɗaya daga cikin manyan batutuwan da aka magance shi ne rashin amincewa da ma'aikatan kiwon lafiya na lamiri.

Don haka za a iya bayyana ƙin yarda da lamiri a matsayin ƙin yin aikin likita ko kuma ba da haɗin kai kai tsaye ko a fakaice domin yana ganin hakan ya saba wa lamirinsa.

Ƙimar da hankali ya ba ƙwararrun kiwon lafiya damar yin abin da ya saɓa wa hakkinsu na likitanci, wato su taimaka wa mutane su rayu. Lallai, manufar magani ba ta haifar da mutuwar majiyyaci ba, amma don 'yan ƙasa su yi rayuwa mai mutunci - maimakon mutuƙar mutuƙar mutuƙar.

Hakanan yana nazarin ayyukan Garanti na Euthanasia da kwamitocin kimantawa waɗanda wasu ƙwararrun kiwon lafiya ke shiga. Waɗannan kwamitocin suna da ƙarshen magana a cikin buƙatar euthanasia kuma ingantaccen ƙudurinsu yana nufin aiwatar da haƙƙin sabis.

Abubuwan da ke ciki vol. XVII (2022)

  • Shawarwari kan Dokar Halitta 3/2021, na 24 Maris, daidaita euthanasia.
    tsarin euthanasia - (consideraciones sobre la Ley Orgánica 3/2021, de 24 de marzo, de regulación de la eutanasiaISIDORO MARTÍN SÁNCHEZ, Jami'ar Mai Zaman Kanta Madrid
  • Shekaru ashirin na dokar euthanasia a Belgium: sabon ma'auni mai mahimmanci (Vigésimo aniversario de la ley de eutanasia en Bélgica: nuevo balance crítico) -ETIENNE MONTERO, Jami'ar Namur
  • Euthanasia a cikin Netherlands. Tarihi, ci gaba da kalubale - MARTIN BUIJSEN, Jami'ar Erasmus Rotterdam
  • Ƙunƙarar ƙwayar cuta da ƙayyadaddun jiyya na rayuwa (LTSV). (LTSV): Madadin euthanasia? (Sedacción paliativa y limitación de tratamientos de soporte vital (LTSV): ¿Alternativas a la eutanasia?SALVADOR PÉREZ ÁLVAREZ, Jami'ar Nacional de Educación a Distancia (Jami'ar Buɗaɗɗen Mutanen Espanya)
  • Euthanasia, Ƙarshen Kulawa na Rayuwa da Yara: Dilemmas Demokuradiyya a Ingila da Wales. - JAVIER GARCÍA OLIVA, Jami'ar Manchester; HELEN HALL, Jami'ar Nottingham Trent
  • Haƙƙin majiyyata don neman samar da agajin sabis na mutuwa.
    taimaka wajen mutuwa. Iyaka da iyaka (El derecho de los pacientes a solicitar la prestación del servicio de ayuda a morir. Alcance da límites) - SALVADOR TARODO SORIA, Jami'ar León
  • Dokar Euthanasia: al'amuran gabaɗaya da ƙin yarda na hukuma ko akida (Ley de eutanasia: aspectos generales y objeción institucional o de ideario) – GLORIA MORENO BOTELLA, Jami’ar Madrid mai cin gashin kanta
  • Euthanasia a cikin Netherlands: Abubuwan Shari'a da Addini na Kwanan nan – THEO A. BOER, Jami’ar tauhidin Protestant
  • Rashin hankali na ma'aikatan kiwon lafiya ga euthanasia (La objeción de conciencia del personal sanitario ante la eutanasia- MARÍA JOSÉ CIÁURRIZ LABIANO, Universidad Nacional de Educación a Distancia (Jami'ar Ƙasar Ilimi ta Ƙasar Mutanen Espanya)
  • Euthanasia dokokin in Spain ta fuskar 'yancin addini da 'yancin sanin yakamata.
    lamiri (La ley de eutanasia en España a la luz de la libertad religiosa y de conciencia) – DIEGO TORRES SOSPEDRA, Jami’ar Valencia
  • Wasu bayanan kula akan kwamitocin don Garanti da kimantawa na euthanasia (Algunas notas sobre las Comitiones de Garantía y Evaluación de la eutanasia) – MARCOS GONZÁLEZ SÁNCHEZ, Jami’ar Madrid mai cin gashin kanta
  • Hanya mai jujjuyawa zuwa yanke hukunci da ka'idojin Euthanasia da Taimakon Kashe kansa a Portugal / da / Aya taimaka kashe kansa a Portugal: tambayoyin ɗa'a, zaɓuɓɓukan doka – M. PATRÃO NEVES, Jami’ar Azores; CÍNTIA ÁGUAS, Cibiyar Bioethics, Jami'ar Katolika ta Portugal
  • Mutunci a rayuwa da mutuwa. Euthanasia (Dignidad en la vida y en la muerte. Acerca de la eutanasia) – JOSÉ MARÍA PUYOL MONTERO, Jami’ar Complutense ta Madrid
  • Euthanasia da kula da palliative: halin da ake ciki a yanzu Spain (Eutanasia y cuidados paliativos: situación ainihin en España) – ÁLVARO GÁNDARA DEL CASTILLO, Mai Gudanar da Sashen Kula da Lafiyar Jiki a Sashen Kulawa na Jiménez Palliative Care Unit na Gidauniyar Jiménez Díaz.
- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -