23.8 C
Brussels
Talata, May 14, 2024
TuraiA ranar Turai - Tarayyar Turai al'amura

A Ranar Turai - Tarayyar Turai al'amura

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Jawabin shugaban majalisar Turai Roberta Metsola a Wannan ita ce muhawara ta Turai tare da shugabar gwamnatin Jamus Olaf Scholz a ranar Turai, 9 ga Mayu 2023.

A ranar Turai - wannan ranar alama, tarihi da na gaba, muna maraba da Bundeskanzler na Jamus, Olaf Scholz.

"Ba za a iya kiyaye zaman lafiya a duniya ba tare da yin yunƙurin ƙirƙira daidai da haɗarin da ke barazana gare ta" - don haka ya fara sanarwar da Robert Schuman ya gabatar a ranar 9 ga Mayu 1950. Yana da gaskiya a yau.

A kowace shekara, a wannan rana, muna bikin Turai. Aikin sulhu da ba a taɓa yin irinsa ba bisa tushen haɗin kai. Aikin da ke haɗa mutane tare ba tare da ƙoƙarin sanya mu duka ɗaya ba. Aikin da ya haska hasken da ya ratsa ta labulen karfe da katangar siminti.

Ranar Turai tana tunatar da mu abin da zai yiwu idan muka taru, game da alhakin da ya kamata mu ci gaba da ci gaba.

Sanarwar Schuman, Tarayyar Turai, ta ɗauki ƙarfin hali. Canji yana buƙatar ƙarfin hali.

Tarayyar Turai ba ta cika ba, na san da yawa suna raba takaicinmu tare da wasu hanyoyinmu. Amma ginshiƙan ginshiƙan bege, na yiwuwar, 'yanci, dimokuradiyya da bin doka, sun sa wannan aikin siyasa ya zama na musamman. Ba za mu iya ɗaukar abin da muka tsaya a kai ba, kuma mun cim ma - da abin da ya kamata mu cim ma har yanzu - a banza. Dole ne mu ci gaba da bunkasa.

Ci gaban Turai, an sami damar yin godiya ga mafita mai jajircewa. Kuma za a buƙaci ƙarin mafita masu jajircewa don ci gaba.

Na san cewa za mu iya dogara ga Jamus don haka kawai. Naku, masoyi Chancellor, ƙasa memba ce, wanda ke nuna jajircewar ci gaban Turai.

Don haka bari in gode muku saboda goyon bayan da Jamus ke ba Ukraine; don gudunmuwar da Jamus ke bayarwa wajen gina sabbin gine-ginen tsaro na EU; ga Jamus na tura sabbin fasahohi, ga Jamus na kare haƙƙin ɗan adam, kamar haƙƙin mata da maza a Iran, da dai sauransu.

Chancellor ka ce "Muna da kowane dalili na kasancewa da kyakkyawan fata game da makomarmu". Wannan shine ruhun da dole ne ya motsa mu gaba.

Dole ne mu gyara. Yi tsammanin canji, kada ku sha wahala. Dole ne mu sami wannan ƙarfin hali wanda ya sake ƙarfafa Sanarwar Schuman. Dole ne mu taimaki wannan hasken ya ci gaba da haskakawa.

Mun san cewa mun fi karfi sosai, lokacin da muke tare. Kuma za mu sa ido ga Jamus - a matsayin duk membobi - don taimakawa wajen gyarawa da shirya makomarmu ta Turai.

Tarayyar Turai tana da mahimmanci. Yana da daraja.

Ga Europa.

Hanyoyin tushen

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -