12 C
Brussels
Laraba, May 8, 2024
InternationalMaterials na gaba: Menene graphene, airgel, nanocellulose?

Materials na gaba: Menene graphene, airgel, nanocellulose?

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Ana ci gaba da haɓaka sabbin abubuwa da yawa da bincike akai-akai, kuma sakamakon ya nuna babban yuwuwar ci gaban fasaha mai ƙima.

Buɗewar hukuma ta Webit Summer Edition 2023, a ranar 28 ga Yuni, a Fadar Al'adu ta ƙasa a Sofia (Bulgaria) dama ce mai ban sha'awa ga shugabanni, masana da duk waɗanda ke sha'awar sabbin kayayyaki da yanayin amfani da su don saduwa da musayar ra'ayoyi.

Ana ci gaba da samar da sabbin kayayyaki da bincike akai-akai, kuma sakamakon ya nuna cewa akwai gagarumin yuwuwar samun ci gaban sabbin fasahohi a fannoni daban-daban kamar makamashi, lantarki, biomedicine, gine-gine, noma, da dai sauransu. Wasu daga cikin sabbin kayan da ake samun kulawa a baya-bayan nan sune:

Graphene wani abu ne mai tsananin haske wanda aka yi da Layer guda ɗaya na atom ɗin carbon; yana da mahimmancin ƙarfin lantarki, ƙarancin juriya, kuma sau goma ƙarfin ƙarfe tare da yuwuwar aikace-aikace a cikin kayan lantarki, soja, da ƙari.

Aerogels ne musamman haske da porous kayan da low yawa, low thermal conductivity da kuma m thermal rufi Properties tare da yuwuwar aikace-aikace a cikin gini, kare muhalli, da dai sauransu.

Siffar-memory alloys kayan aiki ne waɗanda zasu iya "tuna" siffar su ta asali kuma su koma gare ta lokacin da zafi; suna da babban ƙarfi, ƙananan hasara na maganadisu, da kyakkyawan aiki tare da yuwuwar aikace-aikacen a cikin sararin samaniya, lantarki, da ƙari.

Nanocellulose abu ne mai haske, mai ƙarfi da ɗorewa wanda aka samar daga filaye na shuka; yana da kyau mai kyau biocompatibility, ruwa-riƙe iya aiki, da kuma fadi da kewayon pH kwanciyar hankali tare da m aikace-aikace a cikin kayan gini, biomedicine, da dai sauransu.

Bioplastics robobi ne da aka samar daga tushen halittu masu sabuntawa, kamar sitacin masara, rake ko sitaci dankalin turawa; suna da lalacewa ta halitta kuma suna rage dogaro ga albarkatun burbushin halittu, watau ƙarancin gurɓataccen muhalli tare da yuwuwar aikace-aikace a cikin marufi, noma, da sauransu.

A lokacin bugu na ƙarshe na Wasannin Masu Kafa Webit a cikin Janairu 2023, GIWA A CIKIN BOX, wani kamfani na kayan ƙirƙira daga Amurka, yana cikin waɗanda suka yi nasara a gasar. Manufar kamfanin ita ce kawo sauyi ga masana'antar daki da gine-gine. An kafa shi a cikin 2020 ta Daniela Terminel da Reham Khalifa, farawa da uwargidan ta jagoranta tana ɗaukar tsarin saƙar zuma daga jiragen sama da motocin tsere zuwa sofas da sassa ta haɓakawa da ba da izini ga Fasahar Tallafi na HoneyComb (HoST). Abubuwan da aka yi da takarda, kayan abu ne 100% biodegradable da sake yin amfani da su. Suna ɗaukar sarari kaɗan yayin sufuri da ajiya lokacin da aka matsa. Tsarin samarwa ya ƙunshi ƙananan sassa masu mahimmanci, yana mai da shi sauƙi da sauri. Daga ra'ayi na abokin ciniki, samfuran sun fi ƙarfi, sauƙin motsawa kuma suna da kyau ga muhalli.

Bita na hangen nesa na TOP 10 Tech Trends:

1.Makomar Tasiri

• Makamashi

• Planet & Climate Tech

• Garuruwan Wayo

• Motsi

• Sabbin Kayayyaki

• Abinci & AgTech

2.Makomar kasuwanci

• Yanar Gizo3

• Talla

• Sa'a

• FinTech, Defi

• Babban/Ƙananan Bayanai

• Tsaro

• sarari

• Dabaru

• Ecommerce

• ESG

3.Makomar Lafiya

• Ilimin Halittar Halitta

• BioTech

• Kimiyyar Rayuwa

• Magunguna

• Lafiyar Dijital

• Lafiya

• Tsawon rai

4.Makomar Nishaɗi

• Kafofin watsa labarai na dijital

Abun ciki Neo

• AI Sahabbai

• MarTech / AdTech

• Fashion

5.Makomar Aiki

• Robotik

• AI, ML

• EdTech

• Metaverse

• Haɗin kai

• Hanyoyin Sadarwar Injin Kwakwalwa

• Kasuwanci

• Murya, Haptics

• Kwamfuta na AI na yanayi

Tushen: Webit (https://www.webit.org/2023/impact/)

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -