18.9 C
Brussels
Talata, May 7, 2024
Zabin editaHukumar Tarayyar Turai ta ɗauki mataki na hukuma game da TikTok a ƙarƙashin Dokar Sabis na Dijital

Hukumar Tarayyar Turai ta ɗauki mataki na hukuma game da TikTok a ƙarƙashin Dokar Sabis na Dijital

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Newsdesk
Newsdeskhttps://europeantimes.news
The European Times Labarai na nufin ɗaukar labarai masu mahimmanci don ƙara wayar da kan jama'a a duk faɗin Turai.

Brussels, Belgium - A cikin wani muhimmin yunƙuri don kiyaye haƙƙin dijital da amincin mai amfani, Hukumar Tarayyar Turai ta ƙaddamar da ƙararraki na yau da kullun kan giant ɗin kafofin watsa labarun, TikTok, don bincika. yuwuwar keta haddi na Dokar Sabis na Dijital (DSA). Wannan matakin yana jaddada kudurin EU na aiwatar da dokar da ta kafa da nufin daidaita sararin dijital, musamman a fannonin da suka shafi kare yara kanana, fayyace tallace-tallace, samun damar bayanai ga masu bincike, da sarrafa abubuwan da za a iya ɗaukar cutarwa ko jaraba.

Bayan wani bincike na farko, wanda ya hada da cikakken nazari kan rahoton tantance hadarin TikTok da aka gabatar a watan Satumbar 2023 da kuma martanin da kamfanin ya bayar ga bukatu na hukuma na Hukumar don Bayanai, Hukumar ta gano wasu wuraren da ke damun su. Waɗannan sun haɗa da TikTok' yarda da wajibcin DSA masu alaƙa da haɗari na tsari, kamar yuwuwar tsarin algorithmic don haɓaka jarabar ɗabi'a ko haifar da masu amfani da cutar 'sakamakon ramin zomo'. Binciken zai kuma bincika matakan TikTok don kare ƙanana, gami da ingancin kayan aikin tabbatar da shekarun sa da saitunan keɓantawa, da kuma bayyana gaskiyar dandamali a cikin talla da samun damar bayanai don dalilai na bincike.

Idan aka sami TikTok ya gaza a cikin waɗannan wuraren, zai zama ƙetare labarai da yawa a cikin DSA, yana nuna keta wajibcin da aka gindaya don Manyan Manyan Kan layi (VLOP). TikTok, wanda ya ayyana samun masu amfani miliyan 135.9 kowane wata a cikin EU har zuwa Afrilu 2023, ya faɗi ƙarƙashin wannan rukunin kuma saboda haka yana ƙarƙashin ƙaƙƙarfan ƙa'idodin yarda a ƙarƙashin DSA.

Shari'ar da aka yi na yau da kullun na nuna wani muhimmin lokaci a cikin aiwatar da Hukumar na DSA, tare da ba ta damar ɗaukar ƙarin matakai, gami da matakan wucin gadi da yanke shawara na rashin bin doka. Hakanan hukumar na iya karɓar duk wani alkawuran da TikTok ta yi don magance matsalolin da ake bincike. Yana da mahimmanci a lura cewa buɗe waɗannan shari'o'in baya nufin sakamako da aka ƙaddara, kuma baya iyakance ikon Hukumar na bincika wasu yuwuwar cin zarafi a ƙarƙashin DSA ko wasu tsare-tsaren tsari.

Yayin da bincike ya ci gaba, da Hukumar zai ci gaba da tattara shaidu, yiwuwar yin tambayoyi, dubawa, da aika ƙarin buƙatun don bayani zuwa TikTok. Tsawon lokacin wannan zurfafan bincike zai dogara ne akan abubuwa daban-daban, gami da sarkakkiyar shari'ar da girman haɗin gwiwar TikTok.

Wannan matakin da Hukumar Tarayyar Turai ta dauka, wani nuni ne a sarari na ƙudirin EU na tabbatar da cewa dandamali na dijital suna aiki ta hanyar da za ta kare haƙƙin masu amfani da su, musamman na ƙananan yara. Hakanan yana nuna cikakkiyar yanayin DSA, wanda ya shafi duk masu shiga tsakani na kan layi da ke aiki a cikin EU, suna kafa ma'auni na duniya don ka'idojin dijital. Yayin da shari'ar ke gudana, jama'ar dijital da masu amfani da TikTok za su sa ido sosai don sakamakon da kuma tasirin sa ga makomar ka'idojin sabis na dijital a Turai da bayanta.

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -