24.8 C
Brussels
Asabar, May 11, 2024
TuraiMajalisar dokokin Tarayyar Turai ta amince da wani gagarumin sauyi na dokokin kwastam na EU |...

Majalisar ta amince da matsayinta kan babban gyara na EU Kwastam Code | Labarai

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Newsdesk
Newsdeskhttps://europeantimes.news
The European Times Labarai na nufin ɗaukar labarai masu mahimmanci don ƙara wayar da kan jama'a a duk faɗin Turai.

Lambar kwastam ta EU tana buƙatar cikakken sabuntawa saboda girman girman kasuwancin e-commerce da sabbin ka'idoji da yawa, hani, wajibai da takunkumin da EU ta sanya a cikin 'yan shekarun nan. Sauye-sauyen ya gabatar da sabbin kayan aiki tare da sanya matakai masu sauƙi don taimakawa hukumomin kwastam don yin aiki yadda ya kamata da kuma mai da hankali kan bincikar kaya, jigilar kaya da 'yan kasuwa mafi haɗari.

Sabuwar hanyar kasuwanci ta e-commerce

Masu cin kasuwa suna yin odar kaya da yawa daga ƙasashe na uku akan layi. Waɗannan kayayyaki ba lallai ba ne sun cika ka'idodin aminci na EU ko muhalli da ƙa'idodin doka. Bugu da ƙari, kusan Kashi 65% na fakitin da ke shiga EU ba su da kima da gangan, wanda ke haifar da hasara mai yawa a cikin kudaden shiga.

Sabuwar dokar ta sanya wani babban nauyi a kan dandamali na yanar gizo, wanda zai zama wajibi don mika bayanai ga hukumomin kwastam na EU a cikin kwana guda game da kayan da aka saya don jigilar su zuwa EU. Wannan yana haifar da ingantacciyar bayyani game da jigilar kayayyaki masu shigowa kuma yana baiwa hukumomin kwastam damar kaiwa ga cak ɗin su, suna mai da hankali kan kayayyaki da ƴan kasuwa waɗanda ƙila ba su bi ƙa'idodin EU ba.

Hanyoyi masu sauƙi don amintattun abokan tarayya

Kamfanoni da ’yan kasuwa da suka amince da yin tsauraran matakan bincike na farko za su sami ƙarin ’yanci a mu’amalarsu da hukumomin kwastam daga baya. Kamfanoni masu aminci za su sami amintaccen matsayin ɗan kasuwa sannan kuma za su iya aiki tare da ƙaramin cak da takarda. Wannan kuma zai baiwa jami'an kwastam damar mai da hankali kan kasuwanci masu haɗari da jigilar kayayyaki maimakon.

Sabbin mafita na dijital

Gyaran ya kafa sabon tsarin IT da ake kira EU DataHub a matsayin babban kayan aiki ga duk hukumomin kwastam na Turai. Kasuwanci zai sami sauƙin sadarwa tare da mika bayanai ga hukumomi. Hukumomin kwastam za su iya yin nazarin bayanan da kyau, gami da taimakon AI, don taimaka musu duba rashin daidaituwar shakku, yuwuwar zamba ta haraji da haɗarin da suka shafi wasu kamfanoni ko kayayyaki, alal misali.

quote

Mai rahoto, Deirdre Clune (EPP, IE), ya ce: “Akwai matukar bukatar sake fasalin tsarin kwastam na EU. Ba wai kawai dole ne ta ba da garantin aminci da yarda da kayan da ke shiga EU ba, amma kuma dole ne ta yi aiki tare da matuƙar inganci ga kasuwancin da ke aiki a cikin kasuwa ɗaya. Cibiyar bayanan kwastam da aka tsara wani muhimmin ci gaba ne, amma aiwatar da shi cikin sauri, tare da wasu muhimman gyare-gyare, yana da mahimmanci don fuskantar kalubale masu tasowa."

Matakai na gaba

Majalisar ta amince da matakin karatu na farko da kuri’u 486 inda 19 suka ki amincewa da kuri’u 97 suka ki amincewa. Sabuwar majalisar za ta bibiyi fayil ɗin bayan zaɓen Turai na 6-9 ga Yuni.

Tarihi

Hukumar ta gabatar da shawarar sake fasalin kundin kwastam na EU a watan Mayu 2023. Kunshin ya ƙunshi wasu dokoki daban-daban guda uku: babban ƙa'idar cewa ya kafa EU Kwastam Code da EU Kwastam Hukumar EU, wani ka'idar majalisa akan sauƙaƙan maganin jadawalin kuɗin fito don tallace-tallace mai nisa da kuma kawar da kofa na tallafin harajin kwastam da kuma umarnin majalisa akan wani tsari na musamman don siyar da nisa na kayan da ake shigo da su daga ƙasashe na uku da shigo da VAT. Majalisar wakilai ce ta farko.

A cikin ɗaukar matsayinta, Majalisar tana mayar da martani ga tsammanin 'yan ƙasa na EU don rage tsarin mulki, yaƙi da jabu da gasa mara adalci da kuma ƙarfafa Kasuwar Single, kamar yadda aka bayyana a cikin shawarwari 12 (17), 12 (18) da 12 (20) na EU. kammala taron kan makomar Turai.

Hanyoyin tushen

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -