12 C
Brussels
Lahadi, Afrilu 28, 2024
NatureYadda ake hulɗa da cat mai kunya?

Yadda ake hulɗa da cat mai kunya?

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Dabbobin purring sau da yawa suna bayyana m da rashin tsoro. Amma a zahiri, suna iya zama masu jin kunya da jin tsoron kewayen su. Akwai dalilai da yawa na wannan, amma wani lokacin kawai kwayoyin halittarsu ne. Wani lokacin kuma yana faruwa ne saboda wani bala'i da ya wuce. Abin farin ciki, akwai hanyoyi da yawa da za ku iya hulɗa tare da kuliyoyi masu jin kunya. Lokacin yin hulɗa da cat mai jin kunya, motsawa a hankali don kada ku tsorata.

Ƙirƙirar yanayi mai daɗi wanda ya haɗa da ɗimbin wurare don ɓoyewa da kiyaye ƙarar ƙarar ƙarami. Koyaushe jira cat ɗin ku ya zo gare ku kuma ku yi amfani da sautuna masu laushi da laushi lokacin magana da ita. Ƙaddamar da daidaitattun yau da kullum zai taimaka wa cat ɗin ku ya ji dadi, kamar yadda za a yi amfani da magunguna a duk lokacin da cat ya nuna ƙarfin hali.

Jin kunya a cikin kuliyoyi yana bayyana kansa ta hanyoyi daban-daban. Wasu kuliyoyi masu ban tsoro suna fitowa cikin firgita da tsoro, yayin da wasu ke komawa gida inda suka ji lafiya. Ko da kun ƙirƙiri yanayi mai aminci da aminci ga cat ɗinku, ƙila bai isa ya hana ta jin tsoro ba.

Me yasa katsina yake jin kunya haka?

Akwai dalilai da yawa da yasa cats ke jin tsoro da shakku. Yawancin lokaci yana zuwa zuwa:

• Halittar Halitta: Wasu kuliyoyi suna jin tsoro a zahiri.

• Tarbiya: Cats da ba a haɗa su da kyau ba suna iya zama masu jin kunya da tsoron mutane.

Abubuwan da suka faru a baya: Raɗaɗi da cin zarafi na iya sa kuliyoyi tsoro da fargaba.

Hakazalika, abubuwan muhalli na iya sa aboki mai tsafta ya zama mai kunya da ja da baya. Sun hada da:

• Sauran dabbobin gida a gida

• ƙarar ƙararrawa

• Yaran da suka mamaye

• Matsar zuwa sabon gida

• Marasa abokantaka

Don tabbatar da rayuwa mai dadi da farin ciki ga cat ɗin ku, ƙila za ku so kuyi la'akari da koyar da shi don zama ƙasa da jin kunya kuma mafi ƙarfin gwiwa lokacin da kuke gaban ku.

Yadda ake kara karfin kwarin gwiwa

Tare da ingantattun dabarun zamantakewa, za ku iya haɓaka kwarin gwiwa na cat ɗin ku don ta sami ƙarancin jin kunya da kwanciyar hankali a kusa da ku. Yana da mahimmanci a tuna cewa ba zai yi aiki ga duk cats ba. Amma kuna iya sa naku farin ciki a muhallinsu, ba tare da la'akari da halinsu ba. Don haɓaka kwarin gwiwar cat ɗin ku, gwada waɗannan masu zuwa:

Bayar da tuntuɓar jiki

• Ƙirƙiri na yau da kullum

• Ƙirƙirar yanayi mai aminci

• Samar da wuraren ɓoye

Yadda ake samun cat mai kunya ya amince da ku

Gina haɗin gwiwa tare da cat ɗinku tsari ne mai lada. Bayan haka, wannan shine mai yiwuwa dalilin da yasa kuka zaɓi dabbar ku. Amma ba koyaushe yana da sauƙi a yi ba, musamman idan kuna mu'amala da cat mai kunya.

Duk da haka, duk ba a rasa ba. Tare da ɗan lokaci da haƙuri, zaku iya samun cat ɗin ku ya amince da ku. Bi waɗannan matakan don farawa:

• Mutunta sararin cat ɗin ku

•Kada ka yi fushi da kyanwarka komai yayi. Ihu da tsawatar mata zai kara tsorata ta.

• Kalli harshen jiki

Koyi iyakokin cat ɗin ku

• Taimako mai kyau - saka mata da magunguna lokacin da ta yi ƙarfin hali kuma ta zo gare ku

Yadda ake samun katsi mai kunya ya zo gare ku

Yana da dabi'a kawai don son dabbobi da wasa da cat ɗin ku. Wannan abu ne mai wuyar gaske idan kana da kyan gani mai kunya, don haka ya kamata ka ƙarfafa ta ta zo wurinka lokacin da ta ji dadi. Kula da shiru, kwanciyar hankali a kowane lokaci. Ta wannan hanya, cat ɗinku zai fara jin kunya.

Ƙarfafa cat ɗin ku don ya zo muku da waɗannan hanyoyi masu sauƙi:

• Zauna a hankali kusa da cat ɗinka na ɗan lokaci, ƙyale ta ta shaƙa ka.

• Yi mata magana cikin nutsuwa, tausasawa.

• Ka tsaya cak idan cat ɗinka ya kusance ka. Motsin da takeyi zai tsorata ta.

• Yi wa kyanwarku magani bayan ya kusance ku. A hankali ƙara yawan lokacin da ake ɗaukar ku don ba da kyan gani.

• Jefa ball ko wani abin wasan yara a hankali don yin wasa tare.

• Idan cat ɗinka ya gudu, kada ka kore shi. Sake gwadawa lokacin da ta ga kamar ta fi natsuwa kuma ta rage damuwa.

Fitar da kyan gani mara tsaro daga "harsashi" yana da lada, amma ba koyaushe zai yiwu ba. Har yanzu cat mai jin kunya na iya zama dabba mai kyau, amma kuna buƙatar mutunta iyakokinta kuma ku kasance masu tausasawa yayin hulɗa da shi.

Hoto na Doğu Tuncer: https://www.pexels.com/photo/close-up-of-a-domestic-cat-16112164/

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -