10.2 C
Brussels
Jumma'a, May 3, 2024
IlimiBa za a ƙara koyar da addini a makarantun Rasha ba

Ba za a ƙara koyar da addini a makarantun Rasha ba

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Daga shekarar ilimi ta gaba, ba za a sake koyar da batun "Tsarin Al'adun Orthodox" a makarantun Rasha ba, Ma'aikatar Ilimi ta Tarayyar Rasha ta hango da odarta na Fabrairu 19, 2024.

Batun batun da batun "Tsarin al'adun ruhaniya da na ɗabi'a na mutanen Rasha" an cire su daga ma'auni na jihar tarayya don ilimin gabaɗaya.

Saboda haka, Orthodoxy ba zai zama wani batu dabam ga ɗalibai daga digiri na 5 zuwa 9. Maimakon haka, za a haɗa wasu batutuwa cikin batun "Tarihin yankinmu" ko kuma ilimin gida. An shirya haɓaka "littattafan tarihi na Uniform da za a yi amfani da su a cikin duk ƙungiyoyin ilimi waɗanda ke aiwatar da shirye-shiryen ilimi don ainihin ilimin gama gari," in ji bayanin bayanin daftarin.

"Tsarin al'adun Orthodox" ya zama dole a makarantun Rasha daga 5th zuwa 9th grade, kuma a cikin aji na ƙarshe akwai jarrabawa a kan batun. Babban abin da ake bukata game da batun shi ne samun "halayen al'adu" da "koyar da kishin kasa". Baya ga Orthodoxy, ɗalibai kuma za su iya yin karatun Islama, Buddha, al'adun Yahudawa ko ɗabi'un duniya. An gabatar da batun gwaji a cikin 2010 a wasu yankuna, kuma tun 2012 ya zama wajibi ga duk makarantun Rasha. Mafi yawan ɗalibai (ko iyayensu) sun zaɓi batun "Dabi'un Duniya", bisa ga al'ada sama da 40%, kuma kusan 30% na ɗalibai sun zaɓi Orthodoxy.

The Patriarchate na Moscow ya yanke shawarar ƙirƙirar kwamiti don bincika yanke shawara na ma'aikatar ilimi "don daidaita matsayi".

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -