15.8 C
Brussels
Talata, May 14, 2024
Tattalin ArzikiƘaddamar da Enigma na FOREX

Ƙaddamar da Enigma na FOREX

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Charlie W. Mai Girma
Charlie W. Mai Girma
CharlieWGrease - Mai ba da rahoto kan "Rayuwa" don The European Times Labarai

A cikin duniyar da ke da alaƙa a yau kasuwar musayar waje, wacce aka fi sani da FOREX tana taka rawa, wajen tsara tattalin arziki da kuma tasirin ciniki. Idan kun taɓa sha'awar yadda ƙasashe ke siye da siyar da kuɗi ko kuma yadda farashin musaya ke tasiri tsarin tafiyarku wannan labarin zai ba ku hanyar fahimtar duniyar da ke jan hankali. Forex ciniki.

Sanin FOREX: Menene duka game da shi?

A jigon ta, kasuwar canjin waje kamar kasuwa ce da ake musayar kudi. Ka yi la'akari da kasuwa inda 'yan kasuwa ke musayar kudaden su zuwa wani waje tare da fatan samun riba. Manufar ita ce kama. A babban sikelin da ya shafi ƙasashe, bankuna, kasuwanci da daidaikun mutane.

Haɗin Kuɗi: Rawa mai ban sha'awa na ƙimar canjin kuɗi

Don fahimtar ayyukan FOREX yana da mahimmanci don fahimtar nau'i-nau'i na kuɗi. Ana siyar da kuɗaɗe bibbiyu domin idan kun sayi kuɗi ɗaya kuna sayar da wani. Kuɗin farko a cikin biyu ana kiransa "kuɗin tushe" yayin da na biyu kuma ana kiransa "kuɗin ƙididdiga." Misali, idan kun ga EUR/USD a matsayin nau'in kuɗi yana nufin cewa Yuro (EUR) yana aiki azaman kudin tushe yayin da dalar Amurka (USD) ke aiki azaman kuɗi.

Farashin musanya yana ƙayyade yadda kuɗin waje ɗaya ya bambanta, zuwa wani.
Idan kun taɓa yin musayar kuɗi don tafiye-tafiye kun sami nau'in kasuwar musayar waje (FOREX). Farashin musaya yana hawa sama da ƙasa saboda dalilai kamar alamomi, al'amuran ƙasa da ƙimar riba.

Me yasa FOREX ke da mahimmanci?

FOREX ba game da lambobi akan allo ba; yana da tasiri a rayuwarmu ta hanyoyin da ba za a gane su ba. Lokacin tafiya zuwa ƙasashen waje farashin musanya suna ƙayyade ƙimar kuɗin gida a cikin ƙasar da kuka nufa. Idan kuna da hannu wajen shigo da kaya ko fitar da kaya, canjin canjin farashin zai iya shafar farashin kayayyaki da ribar ku. Idan ba ku da hannu kai tsaye a cikin cinikin barga FOREX kasuwa yana ba da gudummawa ga tattalin arzikin duniya.

Wanene ke shiga cikin FOREX?

Kasuwar FOREX kamar wata jam’iyya ce wadda ba ta daina tsayawa ba. Mahalarta taron sun haɗa da bankuna, gwamnatoci, cibiyoyin kuɗi, kamfanoni da daidaikun mutane. Kungiya ce, kowanne da dalilansa, na shiga cikin wannan almubazzaranci na ciniki.

key Players

Jamhuriyar Banks: Suna aiki a matsayin masu jagoranci na ƙungiyar FOREX. Waɗannan bankunan suna amfani da kuɗaɗen kuɗi da manufofin kuɗin ruwa don daidaita tattalin arzikinsu da sarrafa hauhawar farashin kayayyaki.

Bankuna da Kamfanoni: Kasuwanci suna shiga cikin FOREX don sauƙaƙe ciniki.
Idan wani kamfani na Amurka ya sayi kaya daga Japan zai buƙaci canza dalar Amurka zuwa yen.

Hedge Funds da Kamfanonin Zuba Jari: Ana iya ganin waɗannan ƙungiyoyi a matsayin masu dabarun duniya na FOREX. Suna nazarin yanayin kasuwa. Yi amfani da dabaru daban-daban don yuwuwar riba daga canjin kuɗi.

Yan Kasuwa Daya: Godiya, ga intanit har ma da ƴan kasuwa guda ɗaya na iya shiga kasuwancin FOREX. Koyaya, wannan yana buƙatar bincike da fahimtar yanayin kasuwa.

Ta yaya Kasuwancin FOREX yake Aiki?

Ka yi tunanin wannan, Kai ɗan kasuwa ne wanda ya yi imanin cewa Yuro zai yi daraja a cikin darajar idan aka kwatanta da dalar Amurka. Saboda haka, kun yanke shawarar siyan kudin Tarayyar Turai ta amfani da daloli a farashin musaya. Idan hasashen ku ya tabbata daidai. Yuro hakika yana ƙarfafawa zaku iya siyar da kuɗin kuɗin Euro akan daloli akan canjin musaya ta yadda zaku sami riba.

Duk da haka, Forex ciniki yana ɗaukar haɗari. Farashin musaya na iya zama mara tsinkaya saboda ci gaban siyasa. Saboda haka, 'yan kasuwa sukan yi amfani da kayan aiki kamar umarnin asara don rage asara.

Farawa a cikin FOREX, Nasihu don Masu farawa

Ilimi Yana da Muhimmanci: Kafin nutsewa cikinsa da farko ka tabbata ka sami ilimi, game da kasuwar FOREX. Sanin kanku da dabarun ciniki, dabaru da dabarun sarrafa haɗari.

Bari mu fara kadan: Fara ta amfani da asusun demo don yin ciniki ba tare da amfani da kuɗi ba. Ta wannan hanyar za ku iya sanin kanku da kasuwa kafin ku yi haɗari da kuɗin da kuka samu.

Kasance da labari sosai: Ci gaba, har zuwa yau tare da labarai da abubuwan da suka faru na tattalin arziki waɗanda zasu iya tasiri akan farashin musayar. Ilimin da kuka tanadar muku zai zama don yanke shawarar ciniki mai wayo.

Yi haƙuri: Cin nasara na FOREX yana buƙatar horo. Ka guji yin gaggawar shiga cikin sana'o'i ba tare da yin nazari da la'akari da kyau ba.

A ƙarshe, duniyar FOREX kamar wasa ce mai wuyar warwarewa tare da guntu kowane ɗayan yana tasiri mafi girma hoto. Tun daga gwamnatoci zuwa daidaikun mutane, kowa yana da alaƙa a cikin wannan raye-rayen na kuɗi. Ta hanyar fahimtar mahimmancin FOREX kuna samun ikon tantance labarai, yin zaɓi har ma ku shiga cikin yuwuwar zama ɗan kasuwan kuɗi da kanku. Don haka ko kuna shirin kasadar ku ko kuma yin tunani game da sarƙaƙƙiya na tattalin arziƙin duniya, duniyar FOREX tana jiran binciken ku.

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -