10.9 C
Brussels
Jumma'a, May 3, 2024
TuraiMEPs suna son ingantaccen lakabin karin kumallo

MEPs suna son ingantaccen lakabin karin kumallo

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Bita na nufin samun ingantacciyar alamar alamar asali don taimakawa masu siye da yin zaɓin da aka sani akan yawan samfuran kayan abinci na agri.

A ranar Laraba, Kwamitin Muhalli, Lafiyar Jama'a da Tsaron Abinci ya amince da matsayinsa kan sake fasalin EU Matsayin tallace-tallace don abin da ake kira umarnin 'karin kumallo' don sabunta buƙatu da ma'anar samfur tare da kuri'u 73 masu goyon baya, 2 suka ƙi da 10 suka ƙi.

Bayyanar lakabin asalin asalin zuma

Kamar yadda masu amfani suka nuna sha'awa ta musamman game da asalin asalin zuma, MEPs sun yarda cewa ƙasar da aka girbe zuma dole ne ta bayyana akan lakabin a cikin filin gani ɗaya kamar alamar samfurin. Idan zuma ta samo asali daga ƙasa fiye da ɗaya, za a nuna ƙasashen a kan lakabin a cikin tsari na saukowa daidai gwargwado kuma idan fiye da 75% na zuma ya fito daga wajen EU, wannan bayanin kuma za a nuna shi a fili a kan lakabin gaba. Don ƙara iyakance zamba, ciki har da yin amfani da syrups na sukari a cikin zuma da ke da wuyar ganewa, MEPs kuma suna son kafa tsarin ganowa tare da samar da kayayyaki don samun damar gano asalin zumar. Masu kiwon kudan zuma a cikin EU masu kasa da amya 150 za a kebe.

Ruwan 'ya'yan itace da jam

MEPs sun yarda cewa lakabin 'ya ƙunshi sukarin da ke faruwa a zahiri ya kamata a bar shi don ruwan 'ya'yan itace. Don biyan buƙatun haɓakar samfuran masu ƙarancin sukari, ruwan 'ya'yan itace da aka gyara ana iya lakafta 'ruwan' ya'yan itace mai ragi'.

MEPs suna ba da haske cewa sabbin dabarun da ke cire sukarin da ke faruwa ta halitta a cikin ruwan 'ya'yan itace, jams, jellies ko madara bai kamata su kai ga yin amfani da kayan zaki ba don rama sakamakon raguwar sukari akan dandano, rubutu da ingancin samfurin ƙarshe. Sun kuma nuna cewa da'awar game da kyawawan kaddarorin, kamar fa'idodin kiwon lafiya, ba dole ba ne a yi tambarin rangwamen ruwan 'ya'yan itace mai-sukari.

Don ruwan 'ya'yan itace, jam, jellies, marmalades da chestnut purée MEPs suma suna son ƙasar asalin 'ya'yan itacen da ake amfani da su don ƙera ruwan 'ya'yan itace da za a nuna su a kan alamar gaba. Idan 'ya'yan itacen da aka yi amfani da su sun samo asali a cikin ƙasa fiye da ɗaya, za a nuna ƙasashen da suka fito a kan lakabin a cikin tsari na saukowa gwargwadon girman su.

Game da jams, MEPs sun yarda da shawarar ƙara ƙaramin abun ciki na 'ya'yan itace, rage yawan sukarin da ake buƙata don wasu samfuran, kuma suna ba da damar kalmar 'marmalade' a yi amfani da ita don duk jams (a baya wannan kalmar an ba da izinin citrus jams kawai).

quote

Mai rahoto Alexander Bernhuber (EPP, Ostiriya) ya ce: “Yau rana ce mai kyau don ƙarin bayyana alamar asali. Baya ga tsauraran ka'idoji da sarrafawa, daidaitaccen alamar ƙasashen da suka fito zai ba da ƙarin haske kuma zai sauƙaƙa ga masu siye don zaɓar samfuran lafiya da yanki. Game da zuma, buƙatun da za a bayyana ƙasashen da suka fito akan lakabin zai hana zina da kuma sauƙaƙe zaɓin mabukaci.

Matakai na gaba

Majalisar za ta amince da aikinta a lokacin babban taron da za a yi tsakanin 11-14 ga Disamba 2023, daga nan kuma a shirye take ta fara tattaunawa da kasashe mambobin EU.

Tarihi

Hukumar Tarayyar Turai ta gabatar da bita na ka'idojin tallan na EU don wasu umarnin 'karin kumallo' a ranar 21 ga Afrilu 2023 don sabunta ƙa'idodin yanzu waɗanda suka wuce shekaru 20.

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -