22.3 C
Brussels
Lahadi, May 12, 2024
AddiniKiristanciKiristoci masu yawo da baƙi ne, ƴan sama

Kiristoci masu yawo da baƙi ne, ƴan sama

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Mai Binciken
Mai Binciken
Mawallafin Baƙo yana buga labarai daga masu ba da gudummawa daga ko'ina cikin duniya

St. Tikhon Zadonsky

26. Bako ko yawo

Duk wanda ya bar gidansa da Ubansa kuma yana zaune a waje, baƙo ne kuma mai yawo a can, kamar yadda ɗan Rasha wanda ke Italiya ko a wata ƙasa baƙo ne kuma mai yawo a can. Haka kuma Kiristan, wanda aka cire daga ƙasar Uba na sama kuma yana zaune a cikin wannan duniya mai wahala, baƙo ne kuma mai yawo. Manzo mai tsarki da masu aminci sun ce game da wannan: “Ba mu da wani birni na dindindin a nan, amma muna sa ran nan gaba.” (Ibran. 13: 14). Kuma Saint Dauda ya furta wannan: “Ni baƙo ne a wurinka, baƙo kuma, kamar dukan kakannina.” (Zab. 39: 13). Ya kuma yi addu’a: “Ni baƙo ne a duniya; kada ka ɓoye umarnanka daga gareni.” (Zab. 119: 19). Mai yawo, yana zaune a wata ƙasa, yana yin iyakacin ƙoƙarinsa don ya cim ma abin da ya zo ƙasar waje dominsa. Don haka Kirista, wanda ake kira da maganar Allah kuma aka sabunta ta wurin tsattsarkan Baftisma zuwa rai madawwami, yana ƙoƙarin kada ya rasa rai na har abada, wanda a nan duniya ya samu ko ya ɓace. Baƙo yana zaune a wata ƙasa da tsoro ƙwarai, Domin yana cikin baƙi. Haka nan, Kirista, wanda yake rayuwa a wannan duniyar, kamar yana ƙasar waje, yana jin tsoro kuma yana tsaro ga kowane abu, wato, ruhohin mugunta, aljanu, zunubi, laya na duniya, mugaye da marasa tsoron Allah. Kowa ya nisanci mai yawo, ya kau da kai, kamar daga wani ba kansa ba, bare. Hakazalika, dukan masu son zaman lafiya da ’ya’yan wannan zamani suna ware Kirista na gaskiya, su ƙaura suna ƙinsa, kamar ba nasu ba ne kuma ya saba musu. Ubangiji ya yi magana game da wannan: “Da ku na duniya ne, da duniya ta yi ƙaunar nata; Domin ku ba na duniya ba ne, amma ni na zaɓe ku daga cikin duniya, saboda haka duniya ta ƙi ku.” (Yohanna 15:19). Teku, kamar yadda suke faɗa, ba ya riƙe gawa a cikinsa, amma yana toso shi. Don haka duniyar da ba ta da ƙarfi, kamar teku, tana fitar da ruhi mai taƙawa, kamar matacce ga duniya. Mai son zaman lafiya yaro ne abin so a duniya, alhali mai raina duniya da sha'awarta maƙiyi ne. Mai yawo ba ya kafa wani abu maras motsi, wato babu gidaje, babu lambuna, ko wani abu makamancin haka, a kasar waje, sai dai abin da ya dace, wanda idan ba shi yiwuwa a rayu. Don haka ga Kirista na gaskiya, duk abin da ke cikin wannan duniyar ba shi da motsi; duk abin da ke cikin duniyar nan, har da jiki kanta, za a bar shi a baya. Manzo mai tsarki ya yi magana game da wannan: “Gama ba mu kawo kome cikin duniya ba; A bayyane yake cewa ba za mu iya koyan kome daga ciki ba.” (1 Tim. 6: 7). Saboda haka, Kirista na gaskiya ba ya neman wani abu a wannan duniyar sai abin da ya dace, yana gaya wa manzo: “Muna da abinci da sutura, za mu gamsu da wannan.” (1 Tim. 6: 8). Mai yawo yana aika ko ɗaukar abubuwa masu motsi, kamar kuɗi da kaya, zuwa ƙasar Ubansa. Don haka ga Kirista na gaskiya, abubuwa masu motsi a wannan duniyar, waɗanda zai iya ɗauka tare da shi kuma ya ɗauka zuwa zamani na gaba, ayyuka ne masu kyau. Yana ƙoƙari ya tattara su a nan, yana rayuwa a cikin duniya, kamar ɗan kasuwa na ruhaniya, kayayyaki na ruhaniya, ya kawo su ƙasar Ubansa na sama, tare da su ya bayyana kuma ya bayyana a gaban Uba na sama. Ubangiji ya gargaɗe mu game da wannan, Kiristoci: “Ku tara wa kanku dukiya cikin sama, inda asu ko tsatsa ba su lalacewa; 'Ya'yan wannan zamani suna kula da jiki mai mutuwa, amma masu tsoron Allah suna kula da kurwa marar mutuwa. ’Ya’yan wannan zamanin suna neman dukiyoyinsu na ɗan lokaci da na duniya, amma masu tsoron Allah suna ƙoƙarin samun abubuwa na har abada da na sama kuma suna marmarin albarkar da “ido bai taɓa gani ba, kunne bai ji ba, ba kuma abin da ya shiga cikin zuciyar mutum.” (1 Kor. . 2:9). Suna kallon wannan taska, ganuwa da rashin fahimta ta bangaskiya, suna watsi da komai na duniya. 'Ya'yan wannan zamani suna ƙoƙari su zama sananne a duniya. Amma Kiristoci na gaskiya suna neman ɗaukaka a sama, inda ƙasar Ubansu take. 'Ya'yan wannan zamani suna ƙawata jikinsu da tufafi iri-iri. Kuma ’ya’yan Mulkin Allah suna ƙawata kurwa marar mutuwa kuma suna sutura, bisa ga gargaɗin manzo, “da jinƙai, da nasiha, da tawali’u, da tawali’u, da haƙuri.” (Kol. 3: 12). Don haka ’ya’yan zamanin nan su ne marasa hankali da hauka, don suna neman abin da a kan kansa ba kome ba ne. ’Ya’yan Mulkin Allah suna da hankali da hikima, tun da yake sun damu da abin da ke tattare da madawwamin ni’ima a cikin kansu. Yana da ban sha'awa ga mai yawo ya zauna a wata ƙasa. Don haka abin ban takaici ne da ban tausayi ga Kirista na gaskiya ya yi rayuwa a cikin wannan duniyar. A cikin wannan duniyar yana ko'ina cikin ƙaura, kurkuku da wurin hijira, kamar an cire shi daga ƙasar Uba na samaniya. “Kaitona,” in ji Saint David, “cewa rayuwata ta daɗe a bauta.” (Zab. 119: 5). Don haka sauran waliyyai suka koka da nishi game da wannan. Mai yawo, ko da yake yana da ban sha'awa ya zauna a wata ƙasa, duk da haka yana rayuwa ne saboda bukatar da ya bar ƙasar Ubansa. Hakanan, ko da yake yana da baƙin ciki ga Kirista na gaskiya ya yi rayuwa a wannan duniyar, muddin Allah ya umarta, yana raye kuma yana jure wa wannan yawo. Mai yawo ko da yaushe yana da ƙasar Ubansa da gidansa a cikin tunaninsa da tunawa, kuma yana so ya koma ƙasar Ubansa. Yahudawa, suna Babila, suna da ƙasar Ubansu, Urushalima, cikin tunaninsu da tunaninsu, kuma suna marmarin komawa ƙasar Ubansu. Don haka Kiristoci na gaskiya a cikin wannan duniyar, kamar a kan kogunan Babila, suna zaune suna kuka, suna tunawa da Urushalima ta sama – Uban Sama, kuma suka ɗaga idanunsu zuwa gare ta da nishi da kuka, suna so su zo wurin. “Saboda haka muna nishi, muna marmarin a saka mu da wurin zamanmu na samaniya,” in ji Bulus mai tsarki tare da masu aminci (2 Kor. 5: 2). Ga ’ya’yan wannan zamani, masu sha’awar duniya, duniya kamar uba ce da aljanna, don haka ba sa son a raba su da ita. Amma ’ya’yan Mulkin Allah, waɗanda suka ware zukatansu da duniya, kuma suke jure kowane irin baƙin ciki a duniya, suna so su zo ƙasar Uban. Ga Kirista na gaskiya, rayuwa a wannan duniyar ba kome ba ce face wahala da gicciye. Lokacin da mai yawo ya dawo ƙasar Uba, zuwa gidansa, danginsa, maƙwabta da abokansa suna murna da shi kuma suna maraba da zuwansa lafiya. Don haka, sa’ad da Kirista, bayan ya gama yawo a duniya, ya zo ƙasar Uban Sama, dukan Mala’iku da dukan tsarkakan mazauna sama suna murna da shi. Wani mai yawo da ya zo ƙasar Uba da gidansa yana zaune lafiya kuma ya natsu. Don haka Kirista, da ya shiga Ƙasar Uban Sama, ya natsu, yana rayuwa cikin aminci kuma ba ya tsoron komai, yana murna kuma yana farin ciki game da ni’imarsa. Daga nan za ka ga Kirista: 1) Rayuwarmu a wannan duniyar ba kome ba ce face yawo da ƙaura, kamar yadda Ubangiji ya ce: “Ku baƙi ne da baƙi a gabana.” (Lev. 25: 23). 2) Ƙasar Ubanmu ta gaskiya ba ta nan, amma tana cikin sama, kuma dominta aka halicce mu, an sabunta mu ta wurin Baftisma kuma an kira mu da Maganar Allah. 3) Mu a matsayinmu na wadanda ake kira zuwa ga albarkar sama, kada mu nemi kayan duniya mu manne da su, sai dai abin da ake bukata, kamar abinci, tufa, gida da sauran abubuwa. 4) Kirista da ke rayuwa a duniya ba shi da abin da ya fi so kamar rai madawwami, “gama inda dukiyarka take, nan zuciyarka za ta kasance kuma.” (Matta 6:21). 5) Duk wanda yake son tsira to ya ware kansa daga duniya a zuciyarsa har sai ransa ya fita daga duniya.

27. Dan kasa

Mun ga cewa a cikin wannan duniyar mutum, ko da yake yana zaune ko inda yake, ana kiransa mazaunin ko ɗan ƙasa na birnin da yake da gidansa, alal misali, mazaunin Moscow shi ne Muscovite, mazaunin Novgorod. Novgorod, da sauransu. Hakazalika, Kiristoci na gaskiya, ko da yake suna cikin wannan duniyar, duk da haka, suna da birni a ƙasar Uban Sama, “wanda Allah ne Mawallafinsa da Magininsa” (Ibran. 11:10). Kuma ana kiran su ’yan kasar nan. Wannan birni Urushalima ce ta samaniya, wadda manzo Yohanna mai tsarki ya gani a cikin wahayinsa: “Birnin zinariya ne tsantsa, kamar gilashin tsantsa; titin birnin zinariya ne tsantsa, kamar gilashin gaskiya; birnin kuwa ba ya bukatar rana ko wata su haskaka shi: gama ɗaukakar Allah ta haskaka shi, Ɗan Ragon kuma fitilarsa” (R. Yoh. 21:18, 21, 23). A kan tituna ana rera waƙa mai daɗi koyaushe: “Hallelujah!” (Dubi Ru’ya ta Yohanna 19:1, 3, 4, 6). “Ba wani abu mai ƙazanta da zai shiga cikin wannan birni, ko mai aikata ƙazanta da ƙarya, sai dai waɗanda aka rubuta a littafin rai na Ɗan Rago.” (R. Yoh. 21:27). “A waje kuma akwai karnuka, da masu sihiri, da masu fasikanci, da masu kisankai, da masu bautar gumaka, da dukan masu ƙauna, masu aikata mugunta” (Wahayin Yahaya 22:15). Ana kiran Kiristoci na gaskiya ’yan wannan birni mai kyau da haske, ko da yake suna yawo a duniya. A can suna da wuraren zamansu, wanda Yesu Kristi, Mai Fansa su ya shirya musu. Nan suka ɗaga idanunsu na ruhaniya suna nishi daga yawo. Tun da babu wani ƙazanta da zai shiga cikin wannan birni, kamar yadda muka gani a sama, “bari mu tsarkake kanmu,” ƙaunataccen Kirista, “daga dukan ƙazanta na jiki da ta ruhu, muna kammala tsarkaka cikin tsoron Allah,” bisa ga gargaɗin manzanni (2 Kor. . 7:1). Bari mu zama ’yan ƙasar wannan birni mai albarka, kuma, da muka bar wannan duniyar, mu isa mu shiga cikinsa, ta wurin alherin Mai Cetonmu Yesu Kiristi, ɗaukaka ta tabbata a gare shi tare da Uba da Ruhu Mai Tsarki har abada. Amin.

Source: St. Tikhon Zadonsky, "Taska na Ruhaniya da aka tattara daga Duniya."

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -