23.3 C
Brussels
Asabar, May 11, 2024
AddiniKiristanciGame da kalmomin St. Philaret na Moscow game da mummunan ɗan ƙasa ...

Game da kalmomin St. Philaret na Moscow game da mummunan ɗan ƙasa na mulkin duniya

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Mai Binciken
Mai Binciken
Mawallafin Baƙo yana buga labarai daga masu ba da gudummawa daga ko'ina cikin duniya

Firist Daniil Sysoev

“A ƙarshe, an nuna mana shahararrun kalmomin St. Philaret, waɗanda ake zaton suna nuna kishin ƙasa a matsayin ɗabi’ar Kiristanci:

“Shin, Littafi Mai Tsarki bai ba mutanen Allah ilimi mai kyau a cikin Tsohon Alkawari ba? Shin, ba ta ba da ƙarin cikakken ilimi ga mutanen Allah a cikin Sabon Alkawari ba? Cikin hikima tana tsara ilimin ’yan ƙasa na Mulkin Sama, ba ta rasa hikimar koyar da ingantattun dokoki don kafa ɗan ƙasa nagari na mulkin duniya ba, kuma tana da buƙatu ta koya musu, domin mugun ɗan ƙasa. Mulkin duniya bai dace da Mulkin Sama ba.

Saboda haka, yana da kyau a yi ƙoƙari mu nemi koyarwa a kan ilimi a cikin Littafi Mai Tsarki.

Ana iya samun koyarwar da ta fi daɗaɗɗa game da wannan a cikin maganar Ubangiji zuwa ga Ibrahim: Ibrahim zai zama al’umma mai girma da yalwar albarka, dukan al’umman duniya kuma za su sami albarka sabili da shi: gama mun sani ya umarci ’ya’yansa maza da mata. Za su kiyaye hanyoyin Ubangiji don su aikata adalci da adalci. (Far.18:18,19). Anan, da farko, ta hanyar yabo don renon da Ibrahim yake ba ’ya’yansa, ana koyar da babbar ka’ida ta tarbiyya: Ku umurci ’ya’yanku su kiyaye tafarkun Ubangiji, su yi adalci da adalci – ko kuma su faɗi haka. A halin da ake ciki a yau, ku ba 'ya'yanku tarbiyya ta gari da tarbiyya, daidai da dokokin Allah. Na biyu, an nuna sakamako masu kyau na irin wannan renon a nan: Ibrahim zai yi girma da yawa [Far. 17:5] – Uban iyali da ke ba ’ya’yansa tarbiyya ta ibada da ɗabi’a zai iya sa ran zuriya masu yawa, masu daraja da wadata daga kansa. Ba abu mai wahala ba ne a fahimci cewa wanda bai damu da irin wannan tarbiyyar ba, ba zai iya tsammanin haka ba, sai dai ya yi masa barazana da akasin haka. Ƙari ga haka, mun sami ƙa’idodin koyarwa kai tsaye a cikin littattafan Tsohon Alkawari, musamman littattafan koyarwa, a cikin littafin misalan Sulemanu da kuma cikin littafin Yesu ɗan Siraku.”

Ga alama a bayyane yake a gare ni cewa ga waliyyi, mugun ɗan ƙasa na mulkin duniya ba shine wanda ba ya so ya sadaukar da zuciyarsa ga majiɓincin duniya, amma wanda aka reno ba bisa ga maganar Allah ba, amma a kan. karya. Mafi munin ɗan ƙasa na mulkin duniya a nan shi ne wanda ya yi sata, ya kashe, kuma gabaɗaya ba a yi koyi da Littafi Mai Tsarki ba, amma a kan wani abu dabam. A ma'anar St. Philaret, mugayen ƴan mulkin duniya, waɗanda ba su dace da mulkin sama ba, ba Ouranopolitans ba ne. kuma da yawa daga cikin ‘yan kasarmu a yanzu ba tare da la’akari da kishin kasa ba. Idan ba a tashe mutane bisa ga Littafi Mai Tsarki ba, to, ba su dace da mulkin sama da na duniya ba. Wanene daga cikin Ouranopolitans zai yi jayayya da wannan? Wadannan kalmomi ba za su nuna cewa kishin kasa dabi'a ce ta Kirista ba. Don yin wannan, kawai kuna buƙatar cire su daga mahallin. Idan za mu fahimce su ta hanyar cewa duk wanda ya ci amanar ƙasarsa ta duniya ga kowane dalili, mafi girma, ya bar ta, ya yi kira ga masu kare ta da su ba da kai - zai zama da gangan mugun ɗan ƙasar Mulkin Sama, to. saint zai sami kansa a cikin sabani da Littafi Mai Tsarki, inda Ibrahim (mai hijira), Rahab (mai cin amana), Irmiya (mai cin nasara) zai sami kansu a waje da Mulkin. kuma da aka ba cewa duk sun yi daidai da nufin Allah, to, Allah da kansa zai kasance a wajen Mulkin.

Babu irin wannan umarnin. cewa son ƙasar mahaifar ta duniya. amma akwai umarni kai tsaye don girmama da kuma mika wuya ga hukuma. Don haka ne ma uranopolite yake shiga cikin yake-yake na adalci, yana biyan haraji da yin duk abin da gwamnati ta bukace shi, matukar dai ba ta da'awar zuciyarsa ba, kuma ba ta neman saba wa wani umarni ba. Abu daya ya bambanta shi daga ’yan ƙasa na duniya - duk abubuwan da yake so suna cikin Sama da cikin Ikilisiya - Sama a Duniya. Dangane da mulkin duniya kuwa, lallai ne uranopolite ya yi komai ba tare da ya ba da zuciyarsa gare ta ba.

Ina maimaita cewa Nassi da Al'ada (abin da kowa ya koya, ko da yaushe da kuma ko'ina) ba su gane, bisa manufa, gida biyu ga Kiristoci. Muna da ƙasa ɗaya - sama, kuma akwai otal inda muke yawo yanzu. A cewar Basil Mai Girma, a ko da yaushe muna cikin ƙasar waje, ko da inda muke zama, amma a kowane wuri akwai mulkin Allah. Kuma ga masu kishin Orthodox waɗanda suke so su bauta wa masters biyu. sai Manzo Yaƙub ya ce game da su: “Mutumin da ke da tunani biyu ba shi da ƙarfi cikin dukan tafarkunsa” (Yaƙub 1:8).

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -