21.4 C
Brussels
Talata, May 14, 2024
LabaraiKalubale: Isar da Editan Halittar Halitta (TARGETED)

Kalubale: Isar da Editan Halittar Halitta (TARGETED)

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Newsdesk
Newsdeskhttps://europeantimes.news
The European Times Labarai na nufin ɗaukar labarai masu mahimmanci don ƙara wayar da kan jama'a a duk faɗin Turai.


Ci gaban kwanan nan a cikin fasahar gyara genome filin ya baiwa masana kimiyya damar sarrafa jerin kwayoyin halitta cikin sauri da inganci. Duk da ci gaban juyin juya hali a wannan fanni, akwai kalubale da dama. Fasahar gyara kwayoyin halitta da ta wanzu kamar CRISPR-cas9, masu gyara tushe da manyan editoci suna da babbar dama. Har yanzu, fasahohin isarwa da ake da su ba za su iya isar da fasahohin gyare-gyaren kwayoyin halitta zuwa nau'ikan kyallen takarda da nau'ikan tantanin halitta da yawa da yawa, wanda ke hana aikace-aikacen asibiti. Yayin da wasu nau'ikan tantanin halitta, kamar hepatocytes a cikin hanta, suna da fasahohin isarwa da yawa waɗanda ke iya isar da masu gyara kwayoyin halitta, sauran gabobin da nau'ikan tantanin halitta suna da wahalar isa.

Kalubalen gasa ce mai matakai uku:

A cikin Mataki na 1, za a nemi mahalarta su gabatar da shawara da ke bayyana shawarar da aka gabatar da su da kuma yadda za ta magance buƙatun ɗaya daga cikin Yankunan Target. Mahalarta na iya ƙaddamar da shawarwarin mafita ga yankuna biyu na Target amma dole ne su yi haka tare da shawarwari daban waɗanda ke magance buƙatun kowane yanki na Target. Har zuwa shawarwari goma da aka yanke hukunci don biyan mafi kyawun buƙatu za a ba kowannensu har zuwa $75,000. Ana iya ba da ƙarin kyaututtuka na $50,000 zuwa ƙarin mafita masu inganci dangane da Sharuɗɗan Hukunci.

A cikin Mataki na 2, Masu shiga dole ne su gabatar da bayanai daga nazarin da ke nuna bayarwa da aikin gyarawa da kuma bayyana hanyoyin su, fasaha, da kuma yadda maganin su ke magance ƙa'idodin Kalubale. Shiga cikin Mataki na 1 ba buƙatu ba ne don shiga cikin Mataki na 2; duk da haka, an ƙarfafa shi sosai. Mutum 10 da suka yi nasara a mataki na biyu za a ba kowannensu $2 kuma za su cancanci yin takara a mataki na 250,000. Wadanda suka yi nasara a mataki na 3 ne kawai za su cancanci shiga mataki na 2.

An raba mataki na 3 zuwa Mataki na 3a da Mataki na 3b; duk mahalarta dole ne su gabatar da mafita don Mataki na 3a don samun cancantar shiga cikin Mataki na 3b. Don Mataki na 3a, Mahalarta dole ne su gabatar da duk bayanan da ake buƙata waɗanda ke nuna cewa fasaharsu ta shirya don gwajin dabbobi masu girma ta hanyar ƙimar ƙimar zaman kanta mai goyan bayan NIH kuma za su iya magance buƙatun ɗaya daga cikin Yankunan Target.

Dole ne a karɓi ƙaddamarwa ga wannan Kalubalen zuwa 12:00 AM EET, Janairu 11, 2025.

Source: kalubale.gov



Hanyoyin tushen

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -