15.8 C
Brussels
Talata, May 14, 2024
LabaraiEU ta Ba da Shawarar Ƙaddamar da Sauri don Haɓaka Hanyoyin Taimakawa Haraji ga Masu saka hannun jari

EU ta Ba da Shawarar Ƙaddamar da Sauri don Haɓaka Hanyoyin Taimakawa Haraji ga Masu saka hannun jari

RA'AYI: Bayani da ra'ayoyin da aka buga a cikin labaran sune na wadanda ke bayyana su kuma alhakin kansu ne. Bugawa a cikin The European Times ba yana nufin amincewa da ra'ayi kai tsaye ba, amma 'yancin bayyana shi.

FASSARAR KYAUTA: Duk labaran da ke cikin wannan rukunin ana buga su cikin Turanci. Ana yin sifofin da aka fassara ta hanyar tsari mai sarrafa kansa wanda aka sani da fassarar jijiya. Idan kuna shakka, koyaushe koma zuwa ainihin labarin. Na gode don fahimta.

Newsdesk
Newsdeskhttps://europeantimes.news
The European Times Labarai na nufin ɗaukar labarai masu mahimmanci don ƙara wayar da kan jama'a a duk faɗin Turai.

A wani mataki na daidaitawa da kuma hanzarta hanyoyin rage haraji ga masu zuba jari a Tarayyar Turai, Hukumar Tarayyar Turai ta gabatar da shawarar FASTER. Wannan yunƙurin yana da nufin magance matsalolin da ba a daidaita su ba a halin yanzu, waɗanda galibi ke hana saka hannun jari a kan iyaka da barin wuraren ayyukan zamba.

A halin yanzu, lokacin da mazaunin EU ya saka hannun jari a cikin tsaro a wata ƙasa memba, suna ƙarƙashin hana haraji a ƙasar tushen. Don guje wa biyan haraji sau biyu, masu saka hannun jari dole ne su nemi maido da harajin da ya wuce kima da aka hana. Koyaya, hanyoyin agajin da ake dasu suna da sarƙaƙiya, tushen takarda, kuma sun bambanta a cikin ƙasashe membobi, suna hana masu saka hannun jari da ƙirƙirar dama ga masu zamba don yin amfani da tsarin.

Ƙarƙashin shawarar FASTER, Ƙasashe Membobi za su iya zaɓar tsakanin aiwatar da tsarin 'taimako a tushen' ko tsarin 'mai saurin dawowa'. Waɗannan zaɓuɓɓukan suna da nufin haɓakawa da sauƙaƙe hana karɓar haraji ga masu saka hannun jari, haɓaka saka hannun jari na kan iyaka a cikin EU. Bugu da ƙari, shawarar ta gabatar da matakan kariya don hana cin zarafin haraji, musamman a lokuta kamar zamba.

Mabuɗin Abubuwan Shawarar

  1. Takaddar zama na Dijital (eTRC): Shawarar tana gabatar da daidaitaccen takardar shaidar zama ta dijital don daidaita tsarin tabbatar da zama don dalilai na haraji. Wannan takaddun shaida na dijital zai maye gurbin tsarin tushen takarda na yanzu, rage nauyin gudanarwa da haɓaka inganci.
  2. Wajiban Ba ​​da Rahoto Don Masu Matsakaicin Kuɗi: Za a buƙaci masu shiga tsakani na kuɗi su yi rajista a cikin rajistar masu shiga tsakani na kuɗi na ƙasa kuma su ba da rahoton bayanan da suka dace game da rabon kuɗi da biyan ruwa. Wannan matakin yana da nufin haɓaka gaskiya da kuma hana cin zarafin haraji.
  3. Taimako a Tushen da Tsarin Komawa Saurin: Kasashe membobi na iya zabar aiwatar da ko dai taimako a tsarin tushe ko tsarin mayar da kudade cikin gaggawa don hanzarta aiwatar da hana haraji ga masu saka hannun jari. Wadannan hanyoyin suna nufin rage jinkiri da nauyin gudanarwa ga masu zuba jari.

Tasirin da ake tsammani da Matakai na gaba

Hukumar ta yi kiyasin cewa shirin FASTER na iya haifar da tanadin farashi na kusan Yuro biliyan 5.2 a kowace shekara ga masu saka hannun jari na EU da wadanda ba EU ba. A halin yanzu Majalisar Tarayyar Turai da Majalisar suna nazarin shawarar, inda ake sa ran kasashe mambobin za su canza sabbin dokokin cikin dokokin kasa nan da shekarar 2027.

Shirin FASTER yana wakiltar babban mataki don daidaitawa da sauƙaƙe hanyoyin rage haraji a cikin EU. Ta hanyar haɓaka saka hannun jari a kan iyaka da haɓaka gaskiya, shawarar tana da nufin samar da yanayi mai kyau ga masu zuba jari yayin da ake yaƙi da cin zarafi da zamba a fannin kuɗi.

- Labari -

Ƙari daga marubucin

- ABUBUWAN KENAN -tabs_img
- Labari -
- Labari -
- Labari -tabs_img
- Labari -

Dole ne ya karanta

Bugawa ta karshe

- Labari -